“การเรียนที่ AGI-PIM เป็นอะไรที่เเปลกใหม่เเละไม่ค่อยได้เห็นมาก่อน ทั้งการเรียนไปพร้อมกับฝึกงานไปในสถานประกอบการจริง ทำให้เราได้เรียนรู้การทำงานในสายอาชีพนั้นๆ ก่อนจะเรียนจบ ได้ทั้งประสบการณ์ ความรู้ เเนวคิดต่างๆ ทำให้เราจบมาเเล้วพร้อมที่จะเข้าทำงานได้ทันที ดังคำกล่าวที่ว่า “การเรียนทำให้คนมีงานทำ ประสบการณ์ทำให้คนทำงานเป็น”
![](https://smaft.pim.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/09/Surachet-Phosongchan-1.1.jpg)
สุรเชษฐ์ โพธิ์สองชั้น
สัตวบาลธุรกิจไก่พันธุ์ (ฟาร์มปักธงชัย1) บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน)
ศิษย์เก่า สาขาการจัดการเทคโนโลยีฟาร์ม (FTM)
![](https://smaft.pim.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/09/Surachet-Phosongchan-1.1-150x150.jpg)
“การเรียนที่ AGI-PIM เป็นอะไรที่เเปลกใหม่เเละไม่ค่อยได้เห็นมาก่อน ทั้งการเรียนไปพร้อมกับฝึกงานไปในสถานประกอบการจริง ทำให้เราได้เรียนรู้การทำงานในสายอาชีพนั้นๆ ก่อนจะเรียนจบ ได้ทั้งประสบการณ์ ความรู้ เเนวคิดต่างๆ ทำให้เราจบมาเเล้วพร้อมที่จะเข้าทำงานได้ทันที ดังคำกล่าวที่ว่า “การเรียนทำให้คนมีงานทำ ประสบการณ์ทำให้คนทำงานเป็น”
สุรเชษฐ์ โพธิ์สองชั้น
สัตวบาลธุรกิจไก่พันธุ์ (ฟาร์มปักธงชัย1) บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน)
ศิษย์เก่า สาขาการจัดการเทคโนโลยีฟาร์ม (FTM)